સુશાંત સિંહ રાજપૂત આઈસ્ટાઈન જેવી આ પ્રતિભા ધરાવતા હતા,વાઇરલ થયો વિડિઓ

સુશાંત સિંહ રાજપૂત આઈસ્ટાઈન જેવી આ પ્રતિભા ધરાવતા હતા,વાઇરલ થયો વિડિઓ

સુશાંત સિંહ ના મોત નું અઠવાડિયું થયું છે. પરંતુ તેના ચાહકો સતત તેમની યાદદાસ્ત પાછા લાવે છે. સોશિયલ મીડિયા પર રોજેરોજ સુશાંત સિંહ રાજપૂતના જૂના વીડિયો અને ફોટોઝ સામે આવી રહ્યા છે. આવો જ એક જુનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. સુશાંત સિંહમાં મહાન વૈજ્ઞાનિક આલ્બર્ટ આઈન્સ્ટાઇન જેવી અનોખી પ્રતિભા હતી. ખરેખર સુશાંત સિંહ રાજપૂત આલ્બર્ટ આઈન્સ્ટાઈન જેવા બંને હાથથી લખવા માટે સક્ષમ હતા. તેની આ પ્રતિભા જોઈને લોકો તેને જીનિયસ કહે છે.

બંને હાથે એકસાથે લખી શકતા હતા સુશાંત

સિદ્ધંત નામના ટ્વિટર યુઝરે સુશાંત સિંહ રાજપૂતનો એક જૂનો વીડિયો તેના એકાઉન્ટમાંથી શેર કર્યો છે. આ વીડિયોમાં તે બંને હાથ જોડીને લખતો જોવા મળી રહ્યો છે. આ વીડિયોમાં સુશાંતે તેની ફિલ્મ છીછોરેના સહ-અભિનેતા તાહિર રાજ ભસીનનું નામ એક સાથે બંને હાથથી લખ્યું છે. આ વિડિઓ જોઈને, તમે અનુમાન કરી શકો છો કે અભિનેતા એકદમ મલ્ટિ-ટેલેન્ટેડ હતો. બંને હાથથી લખવાની અનન્ય પ્રતિભા આલ્બર્ટ આઈન્સ્ટાઈન, લિયોનાર્ડો વિન્સી સાથે હતી. જેમણે આખી દુનિયાને પ્રભાવિત કરી હતી.

સુશાંતે 11 એન્જિનિયરિંગની પરીક્ષા પાસ કરી હતી
સુશાંત શરૂઆતથી જ તેના અભ્યાસમાં ખૂબ જ તીક્ષ્ણ હતો. સુશાંત સિંહ રાજપૂતે દિલ્હી કોલેજ ઓફ એન્જિનિયરિંગ પ્રવેશ પરીક્ષા 2003 માં 7 મો ક્રમ મેળવ્યો હતો. આ પછી સુશાંતસિંહે દિલ્હી કોલેજ ઓફ એન્જિનિયરિંગ (હવે દિલ્હી ટેક્નિકલ યુનિવર્સિટી) થી યાંત્રિક એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ શરૂ કર્યો, પરંતુ કોર્સનો ત્રીજો વર્ષ છોડ્યા બાદ તેણે અભિનય શરૂ કરી દીધો. તે ફિઝિક્સમાં નેશનલ ઓલિમ્પિયાડ વિજેતા પણ હતો. તેમણે ઈન્ડિયન સ્કૂલ ઓફ માઇન્સની પ્રવેશ પરીક્ષા સહિત આઈએસએમ ધનબાદ સહિત 11 જેટલી ઇજનેરી પરીક્ષાઓ પાસ કરી હતી.

ભૂમિ પેડનેકરે સુશાંતસિંહ રાજપૂતને યાદ કરીને ભાવનાત્મક કવિતા લખી હતી

તે જ સમયે, બોલિવૂડ અભિનેત્રી ભૂમિ પેડનેકરે સુશાંત સિંહ રાજપૂતને યાદ કરીને ભાવનાત્મક કવિતા લખી છે. ભૂમિએ આ કવિતા દ્વારા કહ્યું છે કે સુશાંતને પુસ્તકો, અવકાશ અને સંગીતને કેટલું ગમે છે, તેમ જ તેમણે આ પ્રેમ અન્ય લોકો સાથે કેવી રીતે શેર કર્યો છે. ભૂમિ પેડનેકરે કહ્યું કે સુશાંત ફિલ્મના સેટ પર તેના શિક્ષક બન્યા છે, જે પેન અને કાગળ સાથે રાહ જોતા હતા. તેણે કહ્યું કે કેવી રીતે સુશાંતે ખુશીથી જમીન પર કૂદકો લગાવ્યો અને બાકીના લોકોને તેમના ટેલિસ્કોપથી વિવિધ ગ્રહો અને બ્લેક હોલ બતાવ્યા, જેનાથી તે સ્તબ્ધ થઈ ગઈ.

સુશાંત કલાની મદદથી ન્યુટનનો સિદ્ધાંત સમજાવતા હતા

ભૂમિએ લખ્યું, અમે ઘણા લેખકો વિશે વાત કરી, સિદ્ધાંત, સફળતા અને જીવનની સાથે ચર્ચા કરી. અમે અમારી લડત પર ચર્ચા કરી છે. અમે ચાર્ટ્સ અને એલ્ગોરિધમ્સની મદદથી પણ સંગીતને સમજવાનો પ્રયત્ન કર્યો છે. તમારે આર્ટની મદદથી ન્યૂટનના સિદ્ધાંતને સમજાવવો પડ્યો. મારા મિત્ર, તમે મને આજીવનનો અનુભવ આપ્યો. તમારા વિદાયનું દુ: ખ એ બધા લોકો માટે છે કે જેઓ તમને મળ્યા છે અને જે હજી સુધી મળ્યા નથી. તમે યાદ આવશો.