ભારતીય ક્રિકેટ ઇતિહાસના સૌથી સફળ સુકાની મહેન્દ્રસિંહ ધોનીની નિવૃત્તિ…. જાણો તેમના રેકોર્ડસ જે ક્યારે નહીં તૂટે

ભારતીય ક્રિકેટ ઇતિહાસના સૌથી સફળ સુકાની મહેન્દ્રસિંહ ધોનીની નિવૃત્તિ…. જાણો તેમના રેકોર્ડસ જે ક્યારે નહીં તૂટે

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી છે. મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ ઈંસ્ટાગ્રામ પર પોસ્ટ કરીને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી છે.

મહેન્દ્રસિંહ ધોનીએ ઈંસ્ટાગ્રામ પર પોસ્ટ કરીને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી છે. એમ.એસ. ધોનીએ પોતાની ઈન્સ્ટાગ્રામ પોસ્ટમાં લખ્યું કે, ‘તમારા બધા તરફથી મળેલા પ્રેમ અને ટેકો માટે ઘણા આભાર. આજે સાંજે 7.29 વાગ્યે, મને નિવૃત્ત માનવું જોઈએ. આ પોસ્ટની સાથે ધોનીએ એક વીડિયો પણ શેર કર્યો છે.

 

39 વર્ષના એમએસ ધોનીએ ટેસ્ટ ક્રિકેટ પહેલા નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી હતી. જોકે તે વનડે અને ટી 20 માં ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો ભાગ રહ્યો. પરંતુ હવે ધોનીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાની જાહેરાત કરી દીધી છે. ધોની ક્રિકેટના ત્રણેય ફોર્મેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન પણ રહી ચૂક્યો છે. વળી, ધોનીના નામના ઘણા મોટા રેકોર્ડ્સ પણ નોંધાયેલા છે.

અમને જણાવી દઈએ કે એમએસ ધોનીએ તેની ક્રિકેટ કારકિર્દીની શરૂઆત વર્ષ 2004 માં બાંગ્લાદેશ સામે કરી હતી. ધોનીએ અત્યાર સુધીમાં 90 ટેસ્ટ મેચ રમી છે. આ સિવાય તેણે 350 વનડે અને 98 ટી -20 મેચોમાં ભારતનું નેતૃત્વ કર્યું છે. ટેસ્ટ મેચોમાં ધોનીએ 6 સદી ફટકારી છે, જ્યારે વન ડેમાં ધોનીના નામે 10 સદી છે.

મહેન્દ્ર સિંહ ધોની વિકેટકીપર બેટ્સમેન તરીકે ઓળખાય છે. માહી સૌથી સફળ ભારતીય વિકેટકીપર પણ છે. તેણે ટેસ્ટમાં 294, વનડેમાં 444 અને ટી -20 માં 91 રન બનાવ્યા છે. આ સિવાય તેની કેપ્ટનશીપ હેઠળ ધોનીએ વર્ષ 2011 માં ક્રિકેટમાં ભારતને ફરીથી વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બનાવ્યું હતું. આ સિવાય 2007 માં ધોનીની કેપ્ટનશીપ હેઠળ ટીમ ઈન્ડિયાએ ટી 20 વર્લ્ડ કપનું નામ રોશન કર્યું હતું.