એક સમય એવો હતો જ્યારે મહેન્દ્રસિંહ ધોની પાસે મુસાફરી કરવાના પૈસા નહોતા પછી એવું તો શુ થયુ કે આજે અબજો રૂપિયાની સંપતિના માલિક છે. જાણો…..

એક સમય એવો હતો જ્યારે મહેન્દ્રસિંહ ધોની પાસે મુસાફરી કરવાના પૈસા નહોતા પછી એવું તો શુ થયુ કે આજે અબજો રૂપિયાની સંપતિના માલિક છે. જાણો….

વર્ષ 2001માં એમએસ ધોની ને ટિકિટ કલેક્ટરની નોકરી મળી, ત્યારે તેમનો પગાર 3000-3050 હજારની વચ્ચે હતો. પરંતુ સમયનું ચક્ર એટલું ફેરવાઈ ગયું કે ધોની ઘણા વર્ષોથી ભારતની સૌથી વધુ કમાણી કરતી હસ્તીઓમાં આવી રહ્યો છે.

વર્ષ 2001માં એમએસ ધોની ને ટિકિટ કલેક્ટરની નોકરી મળી, ત્યારે તેમનો પગાર 3000-3050 હજારની વચ્ચે હતો. પરંતુ સમયનું ચક્ર એટલું ફેરવાઈ ગયું કે ધોની ઘણા વર્ષોથી ભારતની સૌથી વધુ કમાણી કરતી હસ્તીઓમાં આવી રહ્યો છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયેલા એમએસ ધોની ની વાત ખુબ રસપ્રદ અને પ્રેરણદાયી છે. એક સમય એવો હતો જ્યારે માહી પાસે મેચ રમવા જવા માટે એક શહેરથી બીજા શહેરમાં જવા માટે પૈસા પણ નહોતા. જો તમે પાસે સુશાંતસિંહ રાજપૂત અભિનીત એમએસ ધોની છે; ધ અનટોલ્ડ સ્ટોરી મૂવી જોઈ હશે તો એમાં એક સમય આવે છે. ધોનીની સાથે આ વખતે દુલિપ ટ્રોફી માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો છે, પરંતુ ટૂંકા સમયને કારણે તેની પાસે હવાઈ મુસાફરી માટે પૈસા નથી. આવા સમયમાં, એમએસ ધોનીને મદદ કરવા અને તેનાથી દુલિપ ટ્રોફી મેચ રમવા માટે બીજા શહેરમાં લઈ જવા તેના મિત્રો તેમના પૈસા એકઠા કરીને સડક માર્ગે મુસાફરી કરે છે. તે જ સમયે, જ્યારે એમએસ ધોનીને વર્ષ 2001 માં ટિકિટ કલેક્ટરની નોકરી મળી ત્યારે તેમનો પગાર 3000-3050 હજારની વચ્ચે હતો. પરંતુ સમયનું ચક્ર આટલું ફેરવાઈ ગયું કે એમએસ ઘણા વર્ષોથી ભારતની સૌથી વધુ કમાણી કરતા સેલિબ્રિટીઓમાં ટોચના 5 માં રહ્યો.

ધોનીએ કદાચ કેપ્ટનશીપ છોડી દીધી છે અથવા તાજેતરના સમયમાં તેમનું પ્રદર્શન ઘટી ગયું છે, પરંતુ તાજેતરનાં વર્ષોમાં તેની કમાણી દર વર્ષે વધી રહી છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે કેવી રીતે ધોનીની સંપત્તિ વર્ષ 2016 થી 2019 સુધી દર વર્ષે વધતી રહી. ધોનીની નેટવર્થ (ચોખ્ખી સંપત્તિ) વાર્ષિક ધોરણે 40% ના દરે વધી છે.

વર્ષ 2016: લગભગ 1079 કરોડ
2017: લગભગ 1152 કરોડ રૂપિયા
વર્ષ 2018: આશરે 1235 કરોડ
2019: લગભગ 1,399 કરોડ

જેમ જેમ તે તેની કારકિર્દીની ટોચ પર પહોંચ્યો, એમએસ ધોનીએ પોતાના માટે આટલા પૈસા અને ચોખ્ખી સંપત્તિ (રોકડ સહિત) એકત્રિત કરી, જેના વિશે તેણે ક્યારેય વિચાર્યું ન હતું. વર્ષ 2020 માં ધોનીની કુલ સંપત્તિ 205 મિલિયન ડોલર (લગભગ 1551) કરોડ છે અને તે વિશ્વના ત્રણ સૌથી ધનિક ક્રિકેટરોમાં શામેલ છે. માત્ર સચિન તેંડુલકર અને વિરાટ કોહલી જ ધોની કરતા આગળ છે.