રિટાયરમેન્ટ પછી ધોનીનો શુ પ્લાન છે! જાણો તેમના અંગત મિત્રએ ખુલાસો કર્યો.

રિટાયરમેન્ટ પછી ધોનીનો શુ પ્લાન છે! જાણો તેમના અંગત મિત્રએ ખુલાસો કર્યો.

પૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન એમએસ ધોની શનિવારે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્ત થયો છે. એમ.એસ. ધોનીએ આઈપીએલ સિવાય અન્ય શું કરશે તે અંગે તેમની ભાવિ યોજનાઓ જાહેર કરવાની બાકી છે. એમએસ ધોનીના મિત્ર અને મેનેજર અરુણ પાંડેએ કહ્યું કે એમએસ ધોની હવે ટેરીટોરિયલ આર્મીને વધુ સમય આપશે.

એમએસ ધોનીના મિત્ર અને વ્યવસાયિક ભાગીદાર અરૂણ પાંડેએ કહ્યું, “હું જાણતો હતો કે એમએસ ધોની જલ્દીથી નિવૃત્ત થઈ જશે, પરંતુ મને ચોક્કસ સમય ખબર નહોતી.” જો કે, તે તેમના માટે નિર્ણય લેવાનું હતું. ધોનીએ આ વર્ષની શરૂઆતમાં આઈપીએલ 2020 ની તૈયારી શરૂ કરી હતી, પરંતુ તે મુલતવી રાખવામાં આવી હતી. આ પછી ટી 20 વર્લ્ડ કપ પણ આવતા વર્ષે મુલતવી રાખવામાં આવ્યો હતો અને આ તેમની નિવૃત્તિની ઘોષણા કરવાનું એક કારણ પણ હતું. નિવૃત્તિની ઘોષણાને કારણે, હવે તેઓ માનસિક રીતે મુક્ત થઈ તેમની ભાવિ યોજનાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે.

મહેન્દ્રસિંહ ધોની ટેરીટોરિયલ આર્મીમાં લેફ્ટનન્ટ કર્નલ છે. તેણે આર્મીમાં માનદ ડિગ્રી મેળવી છે. 2019 ના વર્લ્ડ કપ પછી, ધોનીએ પેરાશૂટ રેજિમેન્ટ સાથે એક મહિનો પસાર કર્યો હતો. પાંડેએ કહ્યું કે એક વાત ચોક્કસ છે કે હવે તે સૈન્ય સાથે વધુ સમય વિતાવી શકશે. હવે તેઓ તેમના વ્યવસાય અને અન્ય પ્રતિબદ્ધતાઓ પર પણ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકશે. અમે ટૂંક સમયમાં સાથે બેસીને આગળની યોજના કરીશું.

મોટાભાગના કેસોમાં ખેલાડીની રમતના નિવૃત્તિ પછી તેનું બ્રાંડ વેલ્યુ ઘટી જાય છે, પરંતુ અરૂણ પાંડેને લાગે છે કે ધોનીના કિસ્સામાં આવું નહીં થાય. પાંડેએ કહ્યું કે, 2019 થી અમે 10 નવી કંપનીઓ સાથે જોડાણ કર્યું છે અને આ લાંબા ગાળાના કરાર છે. આ ચાલુ રહેશે, કેમ કે ધોની ફક્ત ક્રિકેટર જ નહીં, પણ યુવા આઇકોન છે. તેઓ આગામી બેથી ત્રણ સીઝન માટે આઈપીએલ રમશે.