તાડોબા નેશનલ પાર્કમાં દુર્લભ કાળા રંગનું જાનવર જોઈને લોકો રહી ગયા…તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર વધુને વધુ વાયરલ થઈ રહી છે..જુઓ

તાડોબા નેશનલ પાર્કમાં કાળો ચિત્તો: સોશિયલ મીડિયાના દિવસોમાં, દુર્લભ અને અનોખા વીડિયો અથવા ફોટા વાયરલ થાય છે. પહેલાં ક્યારેય કોઈને જોયું ન હતું. આજકાલ ફરીથી આવી જ એક તસવીર વાયરલ થઈ રહી છે. જેમાં કાળો દીપડો રોડ ક્રોસ કરતો જોવા મળી રહ્યો છે. આ દુર્લભ તસવીર (વિરલ ચિત્રો) ફોટોગ્રાફરે તેના કેમેરામાં કેદ કરી છે. જે હવે સોશિયલ મીડિયામાં ઝડપથી વાયરલ થઈ રહી છે.

ઉદ્યાનમાં કેદ થઈ હતી જ્યારે તેંડુર રસ્તો ક્રોસ કરી રહ્યો હતો અને બીજી બાજુ જઈ રહ્યો હતો. આ ફોટોને 24 વર્ષીય ફોટોગ્રાફર અનુરાગ ગાવડેએ ક્લિક કર્યો છે. જ્યારે તે હરણની શોધમાં ત્યાં પહોંચ્યો ત્યારે તેને તેના કેમેરામાં આવા દુર્લભ તસવીરો ખેંચવાનો લહાવો મળ્યો. આ સમય દરમિયાન, તેણે દીપડાને રસ્તો ઓળંગતો જોયો અને સમય ગુમાવ્યા વિના તેના ફોટા તેના કેમેરામાં કેદ કર્યા. ચાલો આપણે જાણીએ કે કાળો ચિત્તો એ ખૂબ જ દુર્લભ પ્રાણી છે અને તેનાથી પણ વધુ મુશ્કેલ કાર્ય આવા ખતરનાક પ્રાણીના ચિત્રને ક્લિક કરવું

તમને જણાવી દઈએ કે ફોટોગ્રાફર અનુરાગ ગાવડેએ બે વર્ષ રાહ જોયા પછી આશ્ચર્યજનક પ્રાણીના ચિત્રોની શ્રેણીબદ્ધ ક્લિક કરી. ખરેખર, આવી દૃષ્ટિ જોવી સરળ નથી. લોકોને તેમની આ સુંદર તસવીરો ઓનલાઇન ખૂબ ગમે છે. આ ચિત્રો જોયા પછી, લોકો તેમની આંખો પર વિશ્વાસ કરવામાં અસમર્થ છે. દુર્લભ કાળો ચિત્તો ટૂંક સમયમાં દેખાશે નહીં, કારણ કે તે અત્યંત દુર્લભ અને રહસ્યમય જીવો છે અને દરેક જંગલમાં જોવા મળતા નથી. લોકોને તેમના વિશે પણ ખબર હોતી નથી.

વિશ્વભરમાં કાળા ચિત્તોની ચોક્કસ સંખ્યા વિશે હજી સુધી કોઈ માહિતી મળી નથી. એવું કહેવાય છે કે વિશ્વભરમાં ફક્ત થોડા કાળા ચિત્તો જ જોવા મળે છે. આ મેલાનિઝમ એલ્બીનિઝમની વિરુદ્ધ છે. તે છે, જ્યારે કોઈ પ્રાણી મેલાનિસ્ટિક હોય છે, ત્યારે એક વિશિષ્ટ જનીન ત્વચા અથવા વાળમાં વધારાના રંગદ્રવ્ય પેદા કરે છે જેથી તે કાળો દેખાય.