દર 41 વર્ષે અહીં આવે છે ભગવાન હનુમાન જી,જાણો કઈ છે આ જગ્યા

ભગવાન કળિયુગમાં પણ છે. કોઈ પણ આ વસ્તુને નકારી શકે નહીં. હા, તે પણ જોવામાં આવ્યું છે. શ્રીલંકાના ગાઢ જંગલોમાં આજે પણ ભગવાન હનુમાનનું અસ્તિત્વ જોવા મળે છે. સેંકડો વર્ષો પછી, આજના આધુનિક યુગમાં ભગવાન હનુમાનના જીવિત હોવાના સમાચાર છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે શ્રીલંકાના જંગલોમાં હનુમાનની હાજરી હોવાના સંકેત મળી રહ્યા છે.

હા, સૂત્રોના જણાવ્યા મુજબ શ્રીલંકાના જંગલોમાં આવા કેટલાક આદિજાતિ લોકો મળી આવ્યા છે, જેમને હનુમાન જી મળવા આવે છે. દર 41 વર્ષે, હનુમાન જી આ લોકોને મળવા આવે છે. સમાચાર અનુસાર આ જનજાતિઓ પર અધ્યયન કરતી આધ્યાત્મિક સંસ્થા “સેતુ” ને ટાંકીને આ સનસનાટીભર્યા ખુલાસા થયા છે. આ અખબારના જણાવ્યા મુજબ, હનુમાન જી આ જાતિના લોકોને મળવા આવ્યા હતા.

આ પછી, તે 41 વર્ષ પછી એટલે કે 2055 માં આવશે. ગ્રંથો અનુસાર, હનુમાન જીને એક વરદાન મળ્યું કે તેઓ ક્યારેય મરે નહીં, એટલે કે તેઓ ચિરંજીવી રહેશે. સમાચારો અનુસાર, જ્યારે હનુમાન જી આ કુળ સાથે રહે છે, કુળનો વડા દરેક વાર્તાલાપ અને ઘટનાને “લોગ બુક” માં રેકોર્ડ કરે છે. સેતુ આ લોગ બુકનો અભ્યાસ કરી રહ્યો છે અને તેનું આધુનિક ભાષાઓમાં ભાષાંતર કરાવી રહ્યું છે. સેતુના જણાવ્યા મુજબ, 27 મે, 2014 એ આ જંગલમાં વિતાવેલા હનુમાનજીનો અંતિમ દિવસ હતો.