2014 એશિયા કપ માં પાકિસ્તાને ભારત ને કઈ રીતે હરાવ્યું હતુ, શાહિદ આફ્રદીએ કર્યો ખુલાસો

2014 એશિયા કપ માં પાકિસ્તાને ભારત ને કઈ રીતે હરાવ્યું હતુ, શાહિદ આફ્રદીએ કર્યો ખુલાસો

હરીફ પાકિસ્તાન સામે, ભારતીય ટીમ 2014 ની લીગ મેચની છેલ્લી ઓવરમાં હાર્યો હતો, જેમાં શાહિદ આફ્રિદીએ સતત બે છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. આ સાથે ભારતને ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યું, જ્યારે પાકિસ્તાનની ટીમ ફાઇનલમાં પહોંચી ગઈ. આ મેચમાં પ્રથમ બેટિંગ કરતા વિરાટ કોહલીની આગેવાની હેઠળની ટીમે 245/8 નો સ્કોર બનાવ્યો હતો. આ મેચમાં પાકિસ્તાનની શરૂઆત સારી રહી હતી અને અંત સુધી બધુ બરાબર હતુ.

મેચ એક સમયે પાકિસ્તાનની મુઠ્ઠીમાં હતી, પરંતુ 49 મી ઓવરમાં ભુવનેશ્વર કુમારે બે વિકેટ ઝડપી હતી અને 3 રન આપ્યા હતા, જેનાથી મેચ પાછી જીવંત થઇ હતી. પાકિસ્તાનને છેલ્લી ઓવરમાં 10 રનની જરૂર હતી. ધોનીની ગેરહાજરીમાં સુકાની કરી રહેલા વિરાટ કોહલીએ બોલને આર.અશ્વિનને આપ્યો, જે મેચમાં પહેલેથી જ ત્રણ વિકેટ લઇ ચુક્યો છે. અશ્વિને 50 મી ઓવરના પ્રથમ બોલ પર વિકેટ પણ લીધી હતી, પરંતુ બાદમાં મામલો ઊંધો થઈ ગયો.

પ્રથમ બોલ પર સઈદ અજમલને આઉટ કર્યા બાદ જુનૈદ ખાન અશ્વિનની સામે હતો. જુનીદે કોઈક રીતે રન લીધો અને હવે હાર્ડ હિટિંગ માટે દુનિયાભરમાં પ્રખ્યાત શાહિદ આફ્રિદીના હાથમાં હતી. આફ્રિદીએ પાકિસ્તાન ક્રિકેટ પ્રસ્તુતકર્તા ઝૈનાબ અબ્બાસ સાથેની મુલાકાતમાં આ વાત શેર કરી હતી અને કહ્યું હતું કે તેણે અશ્વિનને કેવી રીતે ફસાવી દીધો હતો અને સતત બે સિક્સર ફટકારીને ટીમને જીત તરફ દોરી હતી.

આફ્રિદીએ કહ્યું, “સઇદ અજમલ મારી સાથે બેટિંગ કરી રહ્યો હતો. મેં તેને બોલ પર બેટિંગ કરવા અને એક સિંગલ લેવાનું કહ્યું હતું. મેં તેને સ્વીપ શોટ માટે ન જવા માટે કહ્યું હતું, પરંતુ તે રમ્યો અને તેની વિકેટ ગુમાવી દીધો. અશ્વિન
સારો બોલર છે. બોલિંગ કરતી વખતે તેને પિચની પણ મદદ મળી રહી હતી. જુનૈદ ખાન સઈદ પછી આવ્યો હતો. મેં તેમને એક જ વાત કરી હતી, ફક્ત એક જ રન લે અને તે કોઈક રીતે મને સ્ટ્રાઇક પર પાછો લઈ શકવામાં સફળ રહ્યો. ”

તેણે વધુમાં ઉમેર્યું, “દરેક જણ અશ્વિન વિરુદ્ધ વિચારી રહ્યો હતો કે હું લેગ સાઈડ પર રમવા જઈશ, પણ હું તેને ઠગાવવાની ઇચ્છા કરતો હતો જેથી તે વિચારે કે હું લેગ સાઈડ પર ફટકારવાનો છું. આની પાછળનો વિચાર હતો કે ઓફ સ્પિનર ​​ને ઓફ સ્પિન બોલ ન કરવા માટે દબાણ કરો. અને અશ્વિને બરાબર તે જ કર્યું. તેણે લેગ સ્પિન બોલિંગ કર્યો. મેં તેને એક સીક્સ વધારાના કવર એરિયા પર ફટકાર્યો, આગળની ડિલિવરી મુશ્કેલ હતી, બોલ મધ્યમાં નહોતો આવ્યો. હું વિચારતો હતો કે તે સીમા પાર કરશે કે નહીં. પણ આખરે બોલ ફિલ્ડર ઉપર એક સિક્સર માટે ગયો. મેં રાહતનો શ્વાસ લીધો. ” જોકે, તે ટૂર્નામેન્ટની ફાઇનલમાં શ્રીલંકાએ પાકિસ્તાનને પરાજિત કરી દીધું હતું.