આજ સુધી તમે પુનજન્મની વાતો કહાનીમાં સાંભળી હશે જાણો આ 3 સત્ય ઘટના જે હકીકત બની છે

પુનર્જન્મ એ એક ભારતીય માન્યતા છે જે વ્યક્તિગત આત્માના જન્મ અને મૃત્યુ પછી પુનર્જન્મની માન્યતા સ્થાપિત કરે છે. વિશ્વના પ્રાચીન શાસ્ત્રો, રૂગ્વેદ, વેદ, પુરાણ, ગીતા, યોગ, વગેરેમાંથી, પાછલા જન્મની માન્યતા પ્રસ્તુત કરવામાં આવી છે.
તમે પુનર્જન્મ વિશે ઘણી વાર સાંભળ્યું હશે. પરંતુ તમે લોકોએ તેને ફક્ત એક વાર્તા ગણી હશે. પરંતુ આજે અમે તમને આવી ઘટના વિશેના પુનર્જન્મ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે, એ જાણ્યા પછી કે તમે પુનર્જન્મ વિશે પણ માનશો. તો ચાલો જાણીએ તે ઘટનાઓ વિશે જે બતાવે છે કે પુનર્જન્મ સાચો છે.
3. રાયન
આ મિડવે સિટીનો એક છોકરો છે, જેણે તેના માતાપિતાને માત્ર 10 વર્ષની ઉંમરે આવેલા સ્વપ્ન કહ્યું અને કહ્યું કે તેને હોલીવુડ જાઉ છે

હોલીવુડ પહોંચ્યા પછી રાયને એક તસવીર તરફ ઇશારો કર્યો જેમાં માર્ટ માર્ટિન એક ફિલ્મ પોસ્ટરમાં હાજર હતો. રાયને માર્ટ માર્ટિનને બધી બાબતો જણાવી જે ફક્ત માર્ટિન અને તેના પરિવારને જ ખબર હતી. આ બધી બાબતો સાચી સાબિત થઈ જ્યારે માર્ટિનના પરિવારના સભ્યોને તે બાબતો વિશે પૂછવામાં આવ્યું. આ બધી બાબતો સૂચવે છે કે માર્ટિન રિયાન તરીકે પુનર્જન્મ થયો છે.

2. શાંતિ દેવી
તમારી માહિતી માટે, અમને કહો શાંતિ દેવીનો જન્મ દિલ્હીમાં થયો હતો. તેણે તેના પાછલા જન્મ પતિ વિશે જણાવ્યું અને તેણે પોતાનું જૂનું મકાન મથુરાને કહ્યું. જે દિલ્હીથી 145 કિ.મી. 4 વર્ષની બાળકીનું આ સાંભળીને કોઈએ વિશ્વાસ કર્યો નહીં. 6 વર્ષની ઉંમરે આ છોકરી તેના ઘરેથી ભાગી ગઈ હતી પરંતુ આ ઉંમરે તે દિલ્હીથી મથુરા જઈ શકી ન હતી, તેથી ફરી ઘરે આવી. જ્યારે શાંતિ દેવી શાળાએ જતી ત્યારે તે તેના અને તેના પતિ વિશેની બધી બાબતો શિક્ષકોને કહેતી. તેણે એક વખત કહ્યું કે મથુરામાં કેદારનાથ નામનો એક દુકાનદાર છે. જ્યારે તેના એક શિક્ષક તે જાણવા મથુરા ગયા ત્યારે જાણવા મળ્યું કે તેમના જણાવેલા સરનામે, કેદારનાથ નામની વ્યક્તિની દુકાન છે જે બાળક સાથે જીવન જીવે છે. જ્યારે કેદારનાથને શાંતિ દેવી વિશે જાણ થઈ, ત્યારે તેઓ શાંતિ દેવીને મળવા દિલ્હી પહોંચ્યા. જ્યારે આ બંને લોકોએ પોતાનો મુદ્દો લોકો સમક્ષ મૂક્યો ત્યારે લોકો માનતા હતા કે કેદારનાથની પત્ની શાંતિ દેવી તરીકે જન્મી છે

3.જેમ્સ દીર્ઘ
તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે જ્યારે તેના માતાપિતાએ 2 વર્ષની ઉંમરે જેમ્સ લેનિંગરને ભેટ આપી હતી, ત્યારે તેણે આ ભેટને ડ્રોપ ટાંકી કહેવાનું શરૂ કર્યું હતું. જે તેના માતાપિતાએ ક્યારેય સાંભળ્યું ન હતું. જ્યારે ડ્રોપ ટેન્કની શોધ ઇન્ટરનેટ પર કરવામાં આવી ત્યારે જાણવા મળ્યું કે વિમાનમાં મુકવા માટે વધારાની બળતણ ટાંકીને ડ્રોપ ટેન્ક કહેવામાં આવે છે. જેમ્સ લેનિંગરે જણાવ્યું હતું કે તે બીજા વિશ્વયુદ્ધ દરમિયાન જાપાની સૈનિકો દ્વારા કરવામાં આવેલા હુમલામાં માર્યા ગયેલા યુએસ એરફોર્સનો સૈનિક હતો જે પુનર્જન્મ થયો છે. આ સાંભળીને, તેના માતાપિતા વિશ્વાસ કરી