અજબ ગજબ: આ શહેર માં મરવું એ ગુનો છે,કારણ છે આવું

દુનિયામાં ઘણી એવી આશ્ચર્યજનક વસ્તુઓ છે કે જેના વિશે જાણીને આપણે આશ્ચર્યચકિત થઈએ. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને વિશ્વના આવા કાયદા વિશે જણાવીશું, જેના વિશે તમે પણ વિચારશો. હા, નોર્વેમાં લોંગિયરઅરબેન એક એવું શહેર છે જ્યાં મરવું એ એક અપરાધ માનવામાં આવે છે.

હવે તમે આશ્ચર્યચકિત થશો કે આ એક વાહિયાત કાયદો શું છે. ખરેખર, આ કાયદા પાછળ એક મોટું કારણ છુપાયેલું છે. તેનું કારણ એ છે કે અહીં ખૂબ જ ઠંડો હવામાન છે. આ સાથે, લગભગ 2000 હજાર લોકો અહીં રહે છે. અને અહીં એક જ કબ્રસ્તાન છે.

મૃતકોને આ કબ્રસ્તાનમાં દફનાવવામાં આવ્યા છે. કારણ કે અહીં ઠંડા વાતાવરણને કારણે મૃતદેહો જમીનમાં મળતા નથી. વર્ષ 1950 માં, લોકોમાં એવું જોવા મળ્યું છે કે શેરીને ઘણા સમય પહેલા દફનાવવામાં આવ્યા હતા, તેઓ હજી પણ પહેલાની જેમ જ સ્થિતિમાં પડેલા છે. તેથી જ કોઈને અહીં દફનાવવામાં 70 વર્ષ થયા છે.

ઠંડા વાતાવરણને કારણે, મૃત્યુ પછી લોકોના દફન પર પ્રતિબંધ છે. તેથી, જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ખૂબ માંદગીમાં હોય અને અસ્તિત્વની કોઈ આશા ન હોય, તો પછી તેને બીજી જગ્યાએ લઈ જવામાં આવે છે જ્યાં તેને દફનાવી શકાય છે.