આ જગ્યાએ મળ્યો વિશાળકાય કોબ્રા,જોઈને લોકો ની નીકળી ગઈ ચીશો

દહેરાદૂનમાં વન વિભાગની બચાવ ટીમે ક્લેમેન્ટાઉન વિસ્તારમાંથી વિશાળ કદના કોબ્રાને પકડ્યા હતા. આટલો મોટો કોબ્રા જોઈને લોકોમાં દોડધામ મચી ગઈ. બચાવ કાર્ય દરમિયાન કોબ્રાએ ફોરેસ્ટ સ્ટાફ પર પણ હુમલો કર્યો હતો, પરંતુ મુસ્તાઇડ બચાવ ટીમના નિષ્ણાતોએ કોબ્રાને પકડી લીધો હતો અને સલામત જંગલમાં છોડી દેવાયા હતા.

મળતી માહિતી મુજબ, ક્લેમેન્ટાઉન વિસ્તારમાં મોટા કદના ખતરનાક કોબ્રા છૂટી જતા હંગામો મચ્યો હતો. કોબ્રાની લંબાઈ લગભગ પાંચ ફૂટ હતી, પરંતુ તેનું વજન અને કદ એકદમ વિશાળ હતું.

નજીકના ઉપસ્થિત લોકોએ આની માહિતી વિભાગીય વન અધિકારી રાજીવ ધીમાનને આપી હતી. વિભાગીય વન અધિકારીની સૂચનાથી બચાવ ટીમ તાત્કાલિક ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી અને ખૂબ જ જહેમત બાદ ઝાડીમાં છુપાયેલા કોબ્રાને પકડ્યો હતો.

બચાવતી વખતે કોબ્રાએ ટીમના નિષ્ણાતો પર પણ હુમલો કર્યો. બચાવ ટીમે તેને પકડી લીધા પછી કોબ્રાને દૂરના જંગલમાં છોડી દીધું. બચાવ ટીમમાં રહેલા નિષ્ણાત રવિ જોશીએ કહ્યું કે હાલ તે સ્થિર છે. આવી સ્થિતિમાં, સાપ ઠંડીથી બચવા માટે સૂર્યસ્નાન તરફ પ્રયાણ કરી રહ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે સાપ બહાર આવે ત્યારે તેને મારશો નહીં, પરંતુ વન વિભાગના અધિકારીઓને તાત્કાલિક જાણ કરો.

જેથી, સાપને ફરી જીવંત કરી શકાય. કહ્યું કે મોટાભાગના સાપ કોબ્રા અને કિંગ કોબ્રા સિવાય ઝેરી નથી. આવી સ્થિતિમાં સાપને જોઈને ગભરાવાની જરૂર નથી. તમને જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં જ રાજધાની દહેરાદૂનમાં એક આશ્ચર્યજનક કિસ્સો સામે આવ્યો છે. બિન્દલપુર ખાતે વીજ વિભાગ કચેરીના અધિકારીની કારમાં અજગર ફસાયો હતો. પરંતુ તે સમયે કર્મચારીઓના તમામ પ્રયત્નો છતાં કારમાં અજગર મળી આવ્યો ન હતો. આ સમયે સ્ટાફ સમજી ગયો કે ડ્રેગન ચાલ્યો ગયો હતો અને ડ્રાઈવર ત્યાંથી ભાગ્યો હતો.