શુ તમે પણ બ્રશ કરતા પહેલા બ્રશને કરો છો પાણી વાળું તો થશે એ નુકસાન જાણીલો આ ખબર નહીતો થશે પછતાવો

ટુથબ્રશ આપણી રોજીરોટીનો સૌથી મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે. સંશોધનકારો કહે છે કે જો તેને યોગ્ય રીતે સાફ ન કરવામાં આવે તો ટૂથબ્રશ ઘરનું ત્રીજું સુક્ષ્મ સ્થાન બને છે. ગંદા ટૂથબ્રશથી અતિસાર અથવા ત્વચા ચેપ થઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં ટૂથબ્રશ રાખવાનું પણ મહત્વનું છે જે દાંતને સ્વસ્થ રાખવામાં મહત્વની ભૂમિકા નિભાવે છે.

મોટાભાગના લોકો દાંત સાફ કરતાં પહેલાં ટૂથબ્રશને પાણીથી પલાળી દે છે. જ્યારે આપણે બ્રશ કરતા પહેલા ટૂથબ્રશ ભીની કરીએ છીએ, ત્યારે ટૂથબ્રશના વાયર પાતળા થઈ જાય છે. તેનાથી દાંત સાફ કરવાની તેમની ક્ષમતા ઓછી થાય છે. ડોકટરો કહે છે કે તે થવું ન જોઈએ કારણ કે તે ટૂથબ્રશને બગાડે છે અને દાંતને બરાબર સાફ નથી કરતા

ભીના ટૂથબ્રશ પર ટૂથપેસ્ટ લગાવવાથી તેની અસર ઓછી થાય છે. તેથી દાંત સાફ કરતાં પહેલાં ટૂથબ્રશને ભીના ન કરો અને જો જરૂરી હોય તો બ્રશને 1 સેકંડ કરતા વધારે ન રાખો.