મુકેશ અંબાણી કેસ…સચિન વાજેની 7મી કાર એ ખોલ્યું એવું રાઝ આખો દેશ થયો સુન્ન

મુંબઈ. એન્ટિલિયા કેસની તપાસ કરી રહેલી રાષ્ટ્રીય તપાસ એજન્સી (એનઆઈએ) ને નવી મુંબઈના કમોથે વિસ્તારમાંથી મંગળવારે એક કાર મળી. આ કારનો ઉપયોગ સચિન વાઝના પીઅર એપીઆઈ પ્રકાશ ઓવલ દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો. એનઆઈએને શંકા છે કે આ કારમાં મનસુખ હિરેનની હત્યા કરવામાં આવી છે. અત્યાર સુધીમાં મળી આવેલી 7 કારમાંથી આ પહેલી છે, જે સચિન વાઝના નામે નોંધાયેલ છે. આ મિત્સુબિશી કંપનીની આઉટલેન્ડર કાર છે. તે 2011 માં નોંધાયેલું છે

એનઆઈએને જાણવા મળ્યું છે કે નંબર પ્લેટ રાજ્યની સમાજ કલ્યાણ વિભાગમાં કારકુની તરીકે કામ કરતા જલનાના રહેવાસી વિનય નાડેની ચોરી કરેલી ‘મારુતિ ઇકો’ કારની છે. આ કાર ઓરંગાબાદથી ચોરી કરવામાં આવી હતી અને તે ગાયબ થઈ હોવાની જાણ 20 નવેમ્બર 2020 ના રોજ ઓરંગાબાદના સિટી ચોક પોલીસ સ્ટેશનમાં કરવામાં આવી છે. એનઆઈએ હવે તપાસ કરી રહ્યું છે કે એપીઆઈ સચિન આ કાર પર આગળ કોઈ હુમલો કરશે કે પછી તે તેનો ઉપયોગ કેસ ભટકાવવા માટે કરશે કે નાસી છૂટશે.

કાર માલિક શું કહે છે
નંબર પ્લેટના ફોટા આવ્યા પછી વિનય ખુદ પોલીસ સ્ટેશન પહોંચ્યો અને આ માહિતી આપી. એમણે જણાવ્યું હતું કે એમએચ -20-એફપી -1539 ટી નંબરની તેમની કાર 16 નવેમ્બર 2020 ના રોજ ચોરાઈ હતી. તેણે તેની એફઆઈઆર દાખલ કરી હતી. તેઓ એફઆઈઆરની એક નકલ પણ લાવ્યા હતા.

નદીમાંથી પ્રાપ્ત થયેલ લેપટોપ સચિન વાઝનું હતું
રવિવારે મીઠી નદીમાંથી રિકવર કરાયેલ લેપટોપ સચિન વાઝેનું હોવાનું બહાર આવ્યું છે અને તે તે સત્તાવાર કામમાં કરતો હતો. જો કે, તેની અંદરનો તમામ ડેટા કાઢી નાખવામાં આવ્યો છે અને તેની હાર્ડ ડિસ્કને પણ નાશ કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. તેથી, એનઆઈએ સમક્ષ એક મોટો પડકાર તેના ડેટાને ફરીથી પ્રાપ્ત કરવાનો રહેશે.

સી.એફ.એસ.એલ. પુરાવાઓની તપાસ કરી રહી છે
મીઠી નદીમાંથી મળેલા પુરાવાઓની પુણેની સીએફએસએલ ટીમ દ્વારા તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. એનઆઈએના અધિકારીઓ સસ્પેન્ડ મદદનીશ પોલીસ ઇન્સ્પેક્ટર સચિન વાઝની પૂછપરછ કરી રહ્યા છે. આ પૂછપરછ વેજના સાથી દોષી વિનાયક શિંદેની સામે બેસીને કરવામાં આવી રહી છે. અગાઉ એનઆઇએ દ્વારા વાકીને બુકી નરેશ ગૌર અને શિંદેની સામે બે વખત બે વખત પૂછપરછ કરવામાં આવી છે. તે 3 એપ્રિલ સુધી એનઆઈએની કસ્ટડીમાં છે.

સંજય રાઉતે કહ્યું – મેં તેને આ વિશે ચેતવણી આપી
શિવસેનાના નેતા સંજય રાઉતે સોમવારે કહ્યું હતું કે જ્યારે સચિન વાઝને પોલીસમાં ફરીથી ગોઠવવાની યોજનાઓ ચાલી રહી હતી, ત્યારે મેં કેટલાક નેતાઓને કહ્યું હતું કે તેમનું વર્તન અને કામ કરવાની રીત સરકાર માટે મુશ્કેલીઓ ઉભી કરી શકે છે. મુખ્ય પ્રધાન ઉદ્ધવ ઠાકરેએ તેમને ટેકો આપ્યો છે કે કેમ તે પૂછતા રાઉતે કહ્યું હતું કે તેમને અને તેમની પ્રવૃત્તિઓ વિશે તેઓ પૂરતા નથી જાણતા