બ્રેઇન્ડેડ માણસના અંગદાનની તૈયારી થઈ રહી હતી અચાનક જ બોડીમાં થયું એવું કે ડોક્ટરની આંખો ફાટી રહી

જો કોઈને મૃત જાહેર કરવામાં આવે છે અને સજીવન કરવામાં આવે છે, તો પરિવારના સભ્યોની ખુશીનો અંદાજ સરળતાથી લગાવી શકાય છે. બ્રિટનમાં પણ આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે, જ્યારે એક 18 વર્ષીય ઘોષણા કરાયેલ મગજ દળ તે સમયે ફરી આવ્યો જ્યારે તેના અંગદાનની તૈયારી ચાલી રહી હતી. તે કુટુંબ અને ડોકટરો માટે પણ કોઈ ચમત્કારથી ઓછું નહોતું.

આ મામલો યુકેના લિક શહેરનો છે, જ્યાં 18 વર્ષીય લુઇસ રોબર્ટ્સ 13 માર્ચ, 2021 ના ​​રોજ અકસ્માતમાં ઘાયલ થયા હતા. અહીં એક વાન તેને ટક્કર મારી હતી. તેમને એક હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા જ્યાં ડોકટરોએ તેમનો જીવ બચાવવા ઇમરજન્સી સર્જરી કરાવી હતી. પરંતુ તેની સ્થિતિ સુધરતી ન હતી અને ચાર દિવસ બાદ 17 માર્ચ, 2021 ના ​​રોજ, ડોકટરોએ તેમને મૃત જાહેર કર્યા

અંગદાન પહેલાં ચમત્કાર!

જ્યારે ડોક્ટરોએ કહ્યું કે હવે કંઇ પણ કરી શકાતું નથી, ત્યારે તે લુઇસના પરિવારને આંચકો આપવા માટે કંઇક ઓછો ન હતો. નાખુશ હૃદયથી, તેણે સાત બીજાના જીવન બચાવવા માટે લુઇસના અંગને દાન આપવાનું નક્કી કર્યું. તેને શરીરમાંથી તેના અવયવોને દૂર કરવા માટે ઓપરેશન કરવું પડ્યું, જેના માટે તમામ તૈયારીઓ પૂર્ણ કરી લેવામાં આવી હતી. પરંતુ આ શસ્ત્રક્રિયા પહેલાં જે કંઇ બન્યું તે કોઈ ચમત્કારથી ઓછું નહોતું.

અંગદાન દાનના ઓપરેશન પહેલાં જ લ્યુઇસના શ્વાસની શરૂઆત થઈ હતી. તેના શરીરના ભાગો ખસેડવામાં આવ્યા છે અને તેના માથામાં પણ જમણી અને ડાબી બાજુ ફરતી જોવા મળી હતી. લેવિસ વિશે આ સાંભળીને પરિવાર માટે ખુશીની જગ્યા નહોતી. હવે તે ચિંતિત હતો, તેણે ફક્ત તેની સારવાર ખર્ચ કરી, જેના માટે તેણે GoFundMe નામનું પૃષ્ઠ બનાવ્યું. લ્યુઇસને મદદ કરવા અને તેમની શુભેચ્છાઓ આપવા માટે વિશ્વભરના લોકો આગળ આવી રહ્યા છે