ખોદકામ માં મળ્યું ખંડિત શિવલિંગ પછી જે થયું તે કોઈ ચમત્કાર થી ઓછું નથી

આપણો ભારત દેશ આસ્થાનો દેશ છે, અહીં અનેક દેવી-દેવતાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે! હિન્દુ રીતિ રિવાજો મુજબ, દરેક વ્યક્તિમાં એક અલગ દેવતા હોય છે! જેની તે પૂજનીય પૂજા કરે છે! અને એવું કહેવામાં આવે છે કે ભારતમાં ભગવાન હંમેશા તેમના ભક્તો પર કરુણા જળવાઈ રહે છે! આજે, અમે તમને ભગવાનની મહાનતાના બધા દાખલા જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે તમને આશ્ચર્ય થશે! આપણા દેશમાં દરેક વ્યક્તિ ભગવાનની ઉપાસના કરે છે!

આપણા ભારત દેશમાં દરેક ભગવાનની ઉપાસના કરવામાં આવે છે, પરંતુ ભગવાન ભોલેનાથ આપણા દેશમાં સૌથી વધારે પૂજાય છે! આપણા દેશમાં ભગવાન શિવ જ એવા ભગવાન છે જેને સૌથી મોટા માનવામાં આવે છે

અને ભગવાન શિવને પ્રસન્ન કરવા માટે, લોકો શિવલિંગની પૂજા કરે છે, એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન શિવ શિવલિંગમાં વસે છે.

આજે, આ પોસ્ટમાં, અમે ભગવાન શિવ સાથે સંકળાયેલા શિવલિંગ વિશેની આવી વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, ઝારખંડની આ ઘટના જે લગભગ 150 વર્ષ પહેલાં બની હતી! અને તે સમયે બ્રિટિશરોએ ભારત પર કબજો કર્યો હતો, ત્યારે ઝારખંડ રેલ્વેમાં બ્રિટીશ સરકાર હતી. લાઇન બંધાઈ રહી હતી!

તે સમયે એક ખોદકામ ચાલી રહ્યું હતું, કે જ્યારે ત્યાં કોઈ શિવલિંગ મળી આવ્યું, ત્યારે શિવલિંગ મળતાની સાથે જ ખોદકામનું કામ બંધ કરી દેવામાં આવ્યું! બ્રિટીશ એન્જિનિયરે ફરીથી ત્યાં ખોદકામ કરવાનું કહ્યું, અને તેણે શિવલિંગને પાવડો વડે કાઢી નાખ્યું

તે પછી, બ્રિટિશ ઇજનેરને નામંજૂર કરવા માટે આટલી મોટી સજા મળી કે તે ક્યારેય તે સજા વિશે વિચારી નહીં શકે! ઘરે પાછા ફરતી વખતે રોબર્ટ અચાનકજ મરી ગયો! તે પછી બ્રિટિશ કર્મચારીઓએ તે રેલ્વે લાઇન પર જવાનું પણ બંધ કરી દીધું

આજે પણ ઝારખંડમાં તે શિવલિંગની પૂજા કરવામાં આવે છે! ઝારખંડમાં પણ તેનું મોટું મંદિર છે