સનસની મચાવે તેવો દાવો, ત્રણ દિવસ અંધારા માં ડૂબી જશે ધરતી

આગામી દાયકામાં, પૃથ્વી ત્રણ દિવસ માટે અંધકારમાં ડૂબી જશે. એક સમયનો મુસાફર હોવાનો દાવો કરનારી એક વ્યક્તિએ આ દાવો કર્યો છે. ધ ટાઈમ ટ્રાવેલરે તેના દાવાને લઈને ટિકટોક પર એક વીડિયો મૂક્યો છે. આ વપરાશકર્તાએ સંકેત આપ્યો છે કે 6 જૂન, 2026 ના રોજ, પૃથ્વી પર કંઈક મોટું થવાનું છે. તેમણે કહ્યું, “માનો કે નહીં તે ખરેખર 6 જૂન, 2026 માં થવાનું છે. આ દિવસે, પૃથ્વી ત્રણ દિવસ માટે અંધકારમાં જશે. આકાશ તરફ ન જુઓ, પિરામિડમાંથી પ્રકાશ આવી રહ્યો છે. મીણબત્તી સિવાય કોઈ અન્ય માનવ પ્રકાશનો ઉપયોગ ન કરો. ‘ધ ટાઇમ ટ્રાવેલરે તેના પ્રેક્ષકોને ચેતવણી આપી કે તેઓએ તૈયાર રહેવું પડશે અને ઘરની અંદર જ રહેવું પડશે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે લગભગ 539 વર્ષ પહેલાં 8 માર્ચ, 1582 ના રોજ વિનાશક મહા તોફાન આવ્યું હતું. તે સમયે આ સૌર વાવાઝોડાને લીધે સૂર્ય અગ્નિ પ્રસરી રહ્યો હતો અને આકાશ ઝળહળતું હતું. આગ બધે દેખાઈ રહી હતી. આ સદીમાં પણ, પૃથ્વી પર વિનાશક સૌર તોફાનનો ખતરો વધી રહ્યો છે. વૈજ્ઞાનિકોના જણાવ્યા મુજબ, 1582 માં આવ્યું સૌર તોફાન ત્રણ દિવસ સુધી ચાલ્યું અને યુરોપથી પૂર્વ એશિયામાં ફેલાયું. એવું માનવામાં આવે છે કે 1582 જેવો તોફાન દર સદીમાં આવે છે અને તે એક સદીમાં એક કે ક્યારેક બે વાર જોવા મળે છે.

નિષ્ણાતોનું એમ પણ માનવું છે કે આ વાવાઝોડાને કારણે વિશ્વમાં વીજળી નિષ્ફળતા મળી શકે છે. 1989 માં, કેનેડાના ક્યુબેક શહેરમાં સૌર તોફાનને કારણે 12 કલાક અટક્યું.વૈજ્ઞાનિકોએ ચેતવણી આપી છે કે આ વખતે તોફાન છેલ્લા સમય કરતા વધુ ભયાનક હોઈ શકે છે. જગ્યાના પરિભ્રમણ કરતા ઉપગ્રહો આ વાવાઝોડાથી પ્રભાવિત થઈ શકે છે, તેમ જ સંદેશાવ્યવહાર અને જીપીએસ સિસ્ટમ્સ પણ અટકી શકે છે.

એક તીવ્ર ડર છે કે 21 મી સદીમાં પણ આવી તોફાન પૃથ્વી પર ત્રાટકશે. આવતા 79 વર્ષોમાં, અર્થલિંગ્સને ગમે ત્યારે આવી જ્વાળાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. નિષ્ણાતોના મતે, 11 વર્ષના ચક્રમાં સૂર્યની પ્રવૃત્તિ ઓછી અને ઝડપી હોય છે. ગત વર્ષે સોલર ચક્ર 25 ની શરૂઆત થઈ છે. તેથી, એવું માનવામાં આવે છે કે 2025 માં, સૂર્ય તેની ટોચ પર હશે.