ગુજરાત ના આ વિસ્તારો માં ભારે વરસાદ,જાણો ક્યાં પડ્યો કેટલો વરસાદ?

રાજ્યમાં લાંબા વિરામ બાદ વરસાદની નવી ઇનિંગની શરૂઆત ધમાકેદાર સાથે થઇ છે. રવિવારે સવારથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. દક્ષિણ ગુજરાતના વલસાડ, સુરત, નવસારી, તાપી, નર્મદા, ભરૂચ અને ડાંગ સહિત દક્ષિણ ગુજરાતના અનેક જિલ્લાઓમાં સવારથી જ મેઘરાજાની ગાજવીજ જોવા મળી રહી છે. રવિવાર સવારથી જ 47 તહેસિલમાં મેઘતાનવ થઈ રહ્યો છે.

તેમજ સૌરાષ્ટ્રમાં 24 કલાકમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અમરેલી, ગીર સોમનાથ, ભાવનગરમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે હવામાન વિભાગે આગામી 5 દિવસ સુધી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. વલસાડ જિલ્લાની અનેક તહેલસિલોમાં સવારથી વરસાદ પડી રહ્યો છે.

હવામાન વિભાગે વલસાડમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી હતી. રવિવાર સવારથી જ વરસાદ પડી રહ્યો છે. વલસાડના ઉમરગામમાં 9.13 ઇંચ, વાપી 8.89 ઇંચ અને વલસાડમાં 5.82 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશ દમણમાં સવારથી જ ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે.દમણમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 9.48 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

જિલ્લાના ઉમરગામમાં સવારે 8 થી 10 દરમિયાન બે કલાકમાં 8.46 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. જ્યારે કપરામાં 1.61 ઇંચ, ધરમપુરમાં 3.50 ઇંચ અને પારડીમાં 3.22 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. ભારે વરસાદને કારણે નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. વરસાદ બાદ અનેક રસ્તાઓ પૂરને કારણે બંધ થઈ ગયા હતા.

નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પણ ઘરોને નુકસાન થયું હોવાનું જાણવા મળ્યું છે.છેલ્લા ઘણા દિવસોથી નવસારી જિલ્લામાં ઝાપટાતી ગરમીથી પીડિત લોકોને રાહત મળી છે. રાતથી વરસેલા વરસાદના પગલે નવસારી શહેર અને અન્ય તાલુકાઓમાં શેરીઓ અને મકાનો છલકાઈ ગયા છે, જેના કારણે લોકોના જીવન પર અસર પડી હતી.

રાત્રે ભારે વરસાદને કારણે મિંડોલા નદીનું પાણી ફરી બંને કાંઠેથી વહેવા લાગ્યું છે. ચાર ઇંચથી વધુ વરસાદ પડતાં મિન્ડોલા ખાડીમાં લો લાઇન બ્રિજ જળસ્તરમાં ગરકાવ થઈ ગયો હતો. ગણદેવી અને બીલીમોરાને જોડતા પુલની બીજી બાજુ રહેતા લોકો પાણી ભરાઇ જતા ગણદેવી શહેરનો સંપર્ક તૂટી ગયો હતો.