કેટલાય મોટા રોગો નો આસાન ઇલાઝ છે ભગવાન શિવ ની આ પ્રિય વસ્તુ,જાણી ને રહી જશો હેરાન

ધતુરો ભગવાન શિવને ખૂબ જ પ્રિય છે, ભોલેનાથની પૂજા ધતુરા વગર અધૂરી માનવામાં આવે છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો, ધતુરો ખૂબ ઉપયોગી વસ્તુ છે, તેનો ઉપયોગ અનેક પ્રકારની દવાઓ બનાવવામાં થાય છે. તે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે વરદાન સાબિત થઈ શકે છે.

ધતુરાના પાંદડા, ફળો, દાંડી અને મૂળનો ઉપયોગ દવા બનાવવા માટે થાય છે. એટલું જ નહીં, ધતુરાનો ઉપયોગ અસ્થમાના લક્ષણોને દૂર કરવા અને શસ્ત્રક્રિયા અને અસ્થિ ફ્યુઝન પ્રક્રિયાઓ દરમિયાન પીડા ઘટાડવા માટે પણ થાય છે, જો કે તે એક મજબૂત નેક્રોટિક પ્લોટ છે, પરંતુ તેમ છતાં ધતુરા આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણા ફાયદા ધરાવે છે તે ઉપયોગી છે અને ઘટાડવા માટે તેનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. પીડા, તાવની સારવાર, હૃદયની કાર્યક્ષમતામાં વધારો, પ્રજનનક્ષમતામાં સુધારો, ઉંઘ લાવવી, બાળજન્મ અને વાળ ખરવામાં સરળતા. વાળ અને ત્વચાની તંદુરસ્તી સુધારવા માટે વપરાય છે. તેને કાંટા સાથે સફરજન પણ કહેવામાં આવે છે.

1- રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં વધારો કરે છે :ધતુરામાં એન્ટિઓક્સિડન્ટ્સ અને એસ્કોર્બિક એસિડ વિપુલ પ્રમાણમાં જોવા મળે છે જે રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવવામાં મદદ કરે છે.

2-પાચનને પ્રોત્સાહન આપે છે: ધતુરામાં ફ્લેટ્યુન્ટ વિરોધી ગુણધર્મો છે, તે એલિમેન્ટરી કેનાલમાં ગેસનું નિર્માણ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે, ત્યાં પેટનું ફૂલવું, ગેસી આંતરડા, પેટનું ફૂલવું, કબજિયાત, પેટમાં ખેંચાણ અને પેટમાં ખેંચાણની સારવાર કરે છે. તે પેટમાં ઉચ્ચ સ્તરના એસિડનું ઉત્પાદન ઘટાડવામાં પણ મદદ કરે છે અને યોગ્ય પાચન, એસિમિલેશન અને પોષક તત્વોનું શોષણ જાળવે છે.

3-પીડા અને બળતરા ઘટાડે છે: સંધિવા, સ્નાયુ ખેંચાણ વગેરે જેવી પીડાદાયક સ્થિતિમાં રાહત આપવા માટે ધતુરાનો વ્યાપકપણે ઉપયોગ થાય છે. ધતુરા, એરંડા અને કેલોટ્રોપીસના પાનનો રસ લગાવવાથી સોજા અને સોજામાં રાહત મળે છે.

4-ત્વચા માટે ફાયદાકારક: ધતુરામાં વિટામિન સી અને એન્ટીઓક્સીડેન્ટ્સ પુષ્કળ પ્રમાણમાં જોવા મળે છે, જે સૂર્ય કિરણોને કારણે થતા ઓક્સિડેટીવ ફ્રી રેડિકલ્સની સારવાર કરવા સક્ષમ છે, એટલું જ નહીં આ દાતુરા કરચલીઓ, ફાઇન લાઇન્સ, ફોલ્લીઓ, શ્યામ વર્તુળો વગેરેની સારવાર કરે છે. તેનાથી ત્વચા ચમકદાર બને છે.

5-ઓરલ ઇન્ફેક્શન અટકાવે છે: ધતુરા પાવડર અથવા તેલમાં જંતુનાશક ગુણધર્મોની વિપુલતા છે. જે ખરાબ ગંધ અને બેક્ટેરિયાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે આમ બળતરા, રક્તસ્રાવ અને અન્ય મૌખિક ચેપ અટકાવે છે. દાતુરાના પાઉડર ફોર્મ્યુલેશનનો વારંવાર દાંત સાફ કરવા માટે ઉપયોગ કરી શકાય છે અને તેથી પેટના દુખાવા અને શ્વાસની દુર્ગંધ ઘટાડે છે.